A zamanin yau, ana iya kwatanta marufi na kayan shafawa a matsayin daban-daban.Yana da rikitarwa don zaɓar, musamman ma wasu marufi waɗanda da alama suna da tasiri na musamman.Shin da gaske yana taka rawa ko ɓacin rai a yau, zamu gano tushen matsalar tare da Jufu Sauce.
Gilashin gilashi mai duhu
Akwai samfura da yawa waɗanda ke son amfani da kwalabe masu duhu a matsayin marufi, musamman ga samfuran kayan kwalliya tare da kayan ganga.Irin wannan kwalban gilashin launin ruwan kasa tare da ƙaramin dropper yana da yawa.Wasu suna buɗe shi da lallausan ƙara, kamar buɗe shampagne
Matsayin gilashin duhu a nan shine toshe hasken ultraviolet a cikin hasken rana da kuma hana abubuwan da ke aiki masu ɗaukar hoto daga photolysis, wanda yayi daidai da na jan giya.Gilashin ruwan inabi na gilashin duhu yana taimakawa wajen kare tannins, resveratrol, anthocyanins da sauran abubuwan da ke cikin jan giya daga photolysis.Koyaya, idan ran jan giya ba a kiyaye shi sosai a cikin ajiya ba, ana iya zubar da Lafite a cikin 1982.
Hakanan iri ɗaya ne a cikin samfuran kula da fata.Abubuwan da ke aiki sune ruhin tsarin.Ba su da amfani idan an sanya su photolyzed kuma oxidized.Musamman ma, waɗannan ganga na kayan aiki, waɗanda suka shahara saboda babban inganci, ba su da wuraren sayar da kayayyaki ba tare da abubuwa masu aiki ba.Ko da wasu sinadaran suna da guba ko hankali bayan photolysis.Abubuwan da ke aiki na sauƙi na photolysis an jera su a cikin labarin da ya gabata The Pit of Day Care.Ga taƙaitaccen bayani.
Sauƙi don iskar oxygen Buƙatun Rana Tsantsar hasken rana yana raunana aikin shinge Photoactive phototoxic ascorbic acid Ferulic acid kowane nau'in polyphenol retinoic acid retinol retinol ester wanda aka samu furan coumarin
An tambaye ni dalilin da yasa alamar kayan shafawa ke da fifiko mai ƙarfi ga kwalabe masu zubar da shayi.A haƙiƙa, baya ga amfani, akwai abubuwa na wayewa.Bayan haka, shekaru da yawa da suka gabata, likitoci a Turai suna son yin amfani da wannan kwalbar digo a matsayin akwati don rubuta magunguna ga marasa lafiya.
Kamar yadda aka ambata a baya, wasu kwalabe na digo za su yi ɗan faɗo idan an buɗe su a karon farko.A gaskiya ma, an cika su da iskar gas don kare abubuwan da ke aiki waɗanda ke da sauƙin oxidize, yawanci nitrogen ko argon.Abubuwan da ke da haske da sauƙi don oxidize, kamar babban taro na bitamin C, suna buƙatar matakan kariya biyu.
Abubuwan kwaskwarima na sama suna da sauƙin faɗi.Kowane sashi mai aiki za a buga shi a babbar hanya, amma biyu masu zuwa sun fi shahara.Ɗayan kwalabe ce mai launin ruwan kasa, ɗayan kuma baƙar fata ce.Jufu sauce da Sajje sun kalli jerin abubuwan sinadaran sau da yawa, amma ba a sami wani sinadari mai aiki mai ɗaukar hoto ba (akwai bitamin C glycoside a cikin ƙaramin kwalban baƙar fata, amma wannan samfurin shine tushen bitamin C wanda ya shahara saboda kwanciyar hankalinsa).
Dangane da dogon tarihin waɗannan samfuran guda biyu, muna tsammanin cewa dabarar a cikin tarihi tana buƙatar kariya ta haske, don haka ana amfani da marufi koyaushe.
Vacuum famfo
kwalaben dropper tsohuwar marufi ne.Gilashin mai launi yana aiki da kyau ta fuskar garkuwar haske, amma ya fi muni ta fuskar warewar iska.Ko da an cika shi da iskar gas, zai iya kare jikin kayan kawai kafin bude shi a karon farko a kan shiryayye.Bayan budewa, yana da wuya a tabbatar da cewa argon ya fi iska nauyi, wanda zai iya ba da kariya mai tsawo, amma a hankali zai zama mara amfani bayan amfani da shi, wannan shine dalilin da ya sa ake buƙatar amfani da irin wannan jigon a cikin wani ɗan lokaci bayan buɗewa. , kuma ba za a iya tabbatar da tasirin ba bayan dogon lokaci.
Babban fa'ida na injin famfo shine cewa zai iya raba jikin abu daga iska na dogon lokaci.Duk lokacin da ka danna kan famfo, ƙaramin fistan da ke ƙasan kwalbar zai ɗan motsa sama kadan, kuma ba za a sami iska mai shiga cikin kwalbar ba lokacin da kayan ya fito.Kadan da aka yi amfani da jikin kayan, ƙarancin sarari zai kasance, don kada samfur ya damu da shigar iska daga juyawa zuwa amfani.Ba kamar Dropper Bottles ba, kwalabe na famfo sun dace da kayan daki, kamar ruwan shafa fuska, musamman lokacin da lokacin mai na ruwan shafa ya haɗa da mai da yawa cikin sauƙi ba tare da saturated fats, kamar man shayi, man shea da sauransu.
Aluminum tube
Dukansu kwalaben digo da kwalabe na famfo suna da iyaka.Yawancin kwalabe na famfo ana yin su ne da albarkatun ƙasa na PP saboda buƙatar matsananciyar iska.Ko da an ƙara masterbatch launi don yin kwalabe masu launi, tasirin shading ba zai yi kyau ba.Akwai babban sashi a cikin samfuran kula da fata wanda ke da tasiri mai ƙarfi.Anti wrinkle, kawar da kuraje da farar fata duk ƙarfin ƙimar farko ne.Duk da haka, sau da yawa mutane ba sa jure wa baƙon hali da illa.Sauƙaƙan oxidation yana da haɓakar hoto da kuma phototoxicity.To, ya kamata ku yi hasashe a yanzu.Yana da game da retinol.
Wannan mutumi, wanda ko da injin na'ura dole ne ya ɓuya a cikin wani ɗaki mai duhu inda ake buƙatar jan haske kawai don yin kayan aiki, zai zama oxidize lokacin da yake taɓa iska, kuma hasken zai sa guba.Tsarin jiki na babban taro retinol za a iya sanya shi a cikin bututun aluminum don ware iska da haske gaba ɗaya, don tabbatar da aminci da amfani mai amfani.
Ampoules
A gaskiya ma, Anping, wanda ke da iska mai karfi a cikin shekaru biyu da suka wuce, kuma wani abu ne mai asali na tarihi.Ana iya samun tarihin farko a AD 305. Asalin amfani da kalmar Ampoule wata karamar kwalba ce da kiristoci ke amfani da ita don adana jinin matattu tsarkaka don dalilai na al'ada.
ampoules a cikin tarihi
Ina fatan ba ku firgita ba.Abubuwan ampoules na zamani ba su da alaƙa da ampoules na tarihi.Ana aro ampoules a cikin kayan kwalliya a zahiri daga kayan aikin likita.Don adana wasu shirye-shiryen allura da magunguna masu tsafta waɗanda dole ne a keɓe su daga iska, an rufe kan kwalbar gilashin ta hanyar narkewa mai zafi, wanda za'a iya adana shi na dogon lokaci ba tare da gurɓata daga waje ba.Idan aka yi amfani da shi, kwalaben yana karye, kuma ana amfani da magungunan da ke ciki a lokaci guda (duk wanda ya ga 'yar'uwa mai shayarwa tana rarraba magunguna a lokacin drip na cikin jini ya kamata ya kasance da kyau).
Wannan ka'ida ta shafi ampoules a cikin kayan shafawa.Abubuwan da ke aiki masu yawa waɗanda zasu iya kunna iska ana rufe su a cikin ƙananan ampoules, kuma an karya wuyan kwalba yayin amfani da su, ta yadda za a iya amfani da su da wuri-wuri.Yana kama da amfani da capsules.
Dangane da warewar iska da gurbacewar waje, tabbas ampoules sun fi karfi.Dark ampoules kuma na iya ba da kariya ta haske, wanda ya fi dacewa da sinadaran bitamin C, kamar martiderm mai haske ampoule essence.
Yanzu, ampoules a cikin kayan shafawa ana ɗan zagi.Alal misali, hyaluronic acid (hyaluronic acid), wanda ba ya tsoron haske ko sauƙi oxidation, me ya sa ya kamata a kunshe shi a cikin ampoules ko da lokacin da maida hankali ya yi girma Yana da ban mamaki.Waɗanne fa'idodi zai iya kawo wa masu amfani ban da ƙwarewar aikace-aikacen.Duk lokacin da kuka yi amfani da shi, dole ne ku jefar da kwalbar gilashi.Har ila yau tasirin sharar gida yana da zafi sosai.
Lokacin aikawa: Satumba-27-2022